ਬਹਤੁੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਟਾਇਲਟ ਜਾਣ ਵੇਲੇ ਹੀ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ, ਇਹ ਹੈ ਕਾਰਨ

ਬਹਤੁੇ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਟਾਇਲਟ ਜਾਣ ਵੇਲੇ ਹੀ ਕਿਉਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ, ਇਹ ਹੈ ਕਾਰਨ

ਸਾਡੇ ਜੀਵਨ ਵਿੱਚ ਜਿੱਥੇ ਸ਼ੂਗਰ, ਬੀਪੀ ਵਰਗੇ ਰੋਗ ਹੋਣਾ ਆਮ ਹੋ ਗਿਆ ਹੈ । ਉਥੇ ਹੀ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਦੇ ਮਾਮਲੇ ਵੀ ਘੱਟ ਨਹੀਂ ਹਨ ਪਰ ਜੇਕਰ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਦੇ ਲੱਛਣ ਪਹਿਲਾਂ ਹੀ ਪਤਾ ਚੱਲ ਜਾਵੇ , ਤਾਂ ਕਈ ਲੋਕਾਂ ਦੀ ਜਾਨ ਬਚਾਈ ਜਾ ਸਕਦੀ ਹੈ ।

Image result for heart attack

ਕਈ ਕੇਸਾਂ ਵਿੱਚ ਵੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਾਥਰੂਮ ਜਾ ਟਾਇਲੇਟ ਸੀਟ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰਣ ਵਿੱਚ ਹੀ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਆਉਂਦਾ ਹੈ । ਪਹਿਲਾਂ ਵੀ ਕਈ ਨਾਮੀ ਹਸਤੀਆਂ ਅਤੇ ਲੋਕਾਂ ਦੇ ਬਾਥਰੁਮ ਵਿੱਚ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਦੀ ਵਜ੍ਹਾ ਨਾਲ ਮੌਤ ਦੀਆਂ ਖਬਰਾਂ ਸੁਣੀਆ ਹਨ । ਤੁਸੀਂ ਅਜਿਹਾ ਸੋਚਿਆ ਹੈ ਕਿ ਅਖੀਰ ਜਿਆਦਾਤਰ ਲੋਕਾਂ ਨੂੰ ਬਾਥਰੂਮ ਵਿੱਚ ਹੀ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਕਿਉਂ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ।

ਧਮਨੀਆਂ ਉੱਤੇ ਪੈਂਦਾ ਹੈ ਦਬਾਅ..ਡਾਕਟਰ ਦੱਸਦੇ ਹਨ ਕਿ heart attack ਅਤੇ Cardiac Arrest ਦੋਨਾਂ ਦਾ ਸੰਬੰਧ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੇ ਖੂਨ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਖੂਨ ਦੇ ਸੰਚਾਰ ਨਾਲ ਹੀ ਸਾਡੇ ਸਰੀਰ ਦੀ ਪੂਰੀ ਕਾਰਜ ਪ੍ਰਣਾਲੀ ਚੱਲਦੀ ਹੈ । ਜਦੋਂ ਵੀ ਅਸੀ ਬਾਥਰੁਮ ਵਿੱਚ ਟਾਇਲੇਟ ਸੀਟ ਦਾ ਪ੍ਰਯੋਗ ਕਰਣ ਲਈ ਜਾਂਦੇ ਹਾਂ ਤਾਂ ਸਰੀਰ ਦੁਆਰਾ ਲਗਾਏ ਗਏ ਪ੍ਰੇਸ਼ਰ ਦੀ ਸਿੱਧਾ ਸੰਬੰਧ ਸਾਡੇ ਖੂਨ ਦੇ ਪਰਵਾਹ ਨਾਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਇਹੀ ਪ੍ਰੇਸ਼ਰ ਦਿਲ ਦੀਆਂ ਧਮਨੀਆਂ ਉੱਤੇ ਦਬਾਅ ਬਣਾਉਂਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਵਿਅਕਤੀ ਨੂੰ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਜਾਂ ਫਿਰ ਕਾਰਡਿਅਕ ਅਰੇਸਟ ਆਉਂਦਾ ਹੈ ।

Image result for heart attack

ਗਰਮ ਜਾਂ ਠੰਡਾ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ ਪ੍ਰਭਾਵ..ਕਈ ਵਾਰ ਬਾਥਰੁਮ ਵਿੱਚ ਨਹਾਉਣ ਦੇ ਦੌਰਾਨ ਇੱਕਦਮ ਵਿੱਚ ਬਾਡੀ ਉੱਤੇ ਠੰਡਾ ਜਾਂ ਗਰਮ ਪਾਣੀ ਸਿਰ ਤੇ ਪਾਉਣ ਉੱਤੇ ਖੂਨ ਸੰਚਾਰ ਉੱਤੇ ਸਿੱਧਾ ਪ੍ਰੇਸ਼ਰ ਪੈਂਦਾ ਹੈ, ਜਿਸਦੇ ਨਾਲ ਬਾਥਰੁਮ ਵਿੱਚ ਹਾਰਟ ਅਟੈਕ ਆਉਣ ਦਾ ਖਤਰਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਵੱਧ ਜਾਂਦੇ ਹਨ । ਡਾਕਟਰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ ਕਿ ਨਹਾਉਣ ਸਮੇਂ ਪੈਰਾਂ ਤੋਂ ਸੁਰੂਆਤ ਕਰੋ। ਪੈਰ ਦੇ ਪੰਜਿਆਂ ਉਪਰ ਪਾਣੀ ਪਾਉਣਾ ਸੁਰੂ ਕਰੋ । ਇਸ ਬਾਦ ਲੱਤਾਂ , ਪੱਟਾਂ , ਪੇਟ ਹੱਥ ਅਤੇ ਮੋਢਿਆਂ ‘ਤੇ ਪਾਣੀ ਪਾਓ ਅਤੇ ਅਖੀਰ ਵਿੱਚ ਸਿਰ ‘ਚ ਪਾਣੀ ਪਾਓ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *