ਸਿਰਫ ਸ਼ਰਾਬ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹਨਾਂ 4 ਚੀਜਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਲੀਵਰ ਖ਼ਰਾਬ

ਸਿਰਫ ਸ਼ਰਾਬ ਹੀ ਨਹੀਂ ਇਹਨਾਂ 4 ਚੀਜਾਂ ਨਾਲ ਵੀ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਲੀਵਰ ਖ਼ਰਾਬ

ਜ਼ਿਆਦਾਤਰ ਦੇਖਿਆ ਗਿਆ ਹੈ ਕਿ ਬਹੁਤ ਸਾਰੇ ਲੋਕ ਸ਼ਰਾਬ ਨੂੰ ਹੀ ਲੀਵਰ ਖਰਾਬ ਹੋਣ ਦਾ ਕਾਰਨ ਮੰਨਦੇ ਹਨ ਪਰ ਕੁਝ ਅਜਿਹੀਆਂ ਚੀਜ਼ਾਂ ਵੀ ਹਨ ਜਿਨ੍ਹਾਂ ਨਾਲ ਲੀਵਰ ਖਰਾਬ ਹੋ ਜਾਂਦਾ ਹੈ ਜੋ ਲੀਵਰ ਦੇ ਉੱਤੇ ਬਹੁਤ ਜਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਬੁਰਾ ਅਸਰ ਕਰਦੀਆਂ ਹਨ , ਅਸੀ ਤੁਹਾਨੂੰ ਦੱਸਦੇ ਹਾਂ ਕਿਹੜੀਆਂ ਚੀਜਾਂ ਖਾਣ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਲਿਵਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਦਾ ਹੈ..

ਚੀਨੀ :ਜਿਸ ਚੀਨੀ ਨੂੰ ਤੁਸੀ ਦਿਨ ਰਾਤ ਚਾਹ ਵਿੱਚ , ਖੀਰ ਵਿੱਚ ਹਲਵੇ ਵਿੱਚ ਅਤੇ ਕਿਸੇ ਨਾ ਕਿਸੇ ਰੁਪ ਵਿੱਚ ਖਾਂਦੇ ਰਹਿੰਦੇ ਹੋ ਉਹ ਚੀਨੀ ਲਿਵਰ ਨੂੰ ਸਭਤੋਂ ਜ਼ਿਆਦਾ ਨੁਕਸਾਨ ਕਰਦੀ ਹੈ। ਰਿਫਾਇੰਡ ਸ਼ੁਗਰ ਤੁਹਾਡੇ ਸਿਹਤ ਲਈ ਸਭਤੋਂ ਖ਼ਰਾਬ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਚੀਨੀ ਨੂੰ ਸਫੇਦ ਜਹਿਰ ਕਹਿੰਦੇ ਹਨ । ਇਹ ਸਰੀਰ ਵਿੱਚ ਮੋਟਾਪਾ ਤਾਂ ਵਧਾਉਂਦੀ ਹੀ ਨਾਲ ਹੀ ਲਿਵਰ ਫੰਕਸ਼ਨ ਉੱਤੇ ਬਹੁਤ ਅਸਰ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।ਚੀਨੀ ਨਾਲੋਂ ਤੁਸੀਂ ਗੁੜ ਦਾ ਸੇਵਨ ਕਰ ਸੱਕਦੇ ਹੋ।

ਮਸਾਲਾ: ਭਾਰਤ ਵਿੱਚ ਰਹਿਕੇ ਇਸ ਚੀਜ ਤੋਂ ਪਰਹੇਜ ਕਰਣਾ ਥੋੜ੍ਹਾ ਮੁਸ਼ਕਲ ਹੁੰਦਾ ਹੈ । ਹਾਲਾਂਕਿ ਮਸਾਲਾ ਵੀ ਲੀਵਰ ਨੂੰ ਬਹੁਤ ਹੱਦ ਤੱਕ ਨੁਕਸਾਨ ਪਹੁੰਚਾਂਦਾ ਹੈ। ਜ਼ਿਆਦਾ ਮਿਰਚ ਮਸਾਲੇ ਵਾਲਾ ਖਾਣਾ ਸਿਹਤ ਉੱਤੇ ਬੂਰਾ ਅਸਰ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ।ਕਦੇ ਕਦੇ ਮਸਾਲੇ ਦਾ ਸੇਵਨ ਠੀਕ ਹੈ,ਪਰ ਹਰ ਦਿਨ ਮਸਾਲੇਦਾਰ ਖਾਣਾ ਠੀਕ ਨਹੀਂ ਮੰਨਿਆ ਜਾਂਦਾ ਹੈ । ਹਰ ਰੋਜ ਹਲਕੇ ਮਸਾਲੇ ਦਾ ਖਾਣਾ ਖਾਓ।

ਵਿਟਾਮਿਨ ਸਪਲੀਮੈਂਟ: ਵਿਟਾਮਿਨ ਦਾ ਜ਼ਿਆਦਾ ਇਸਤੇਮਾਲ ਵੀ ਲਿਵਰ ਉੱਤੇ ਬੂਰਾ ਅਸਰ ਪਾਉਂਦਾ ਹੈ । ਇਸਵਿੱਚ ਵੀ ਜੇਕਰ ਤੁਸੀ ਵਿਟਾਮਿਨ A ਲੈਂਦੇ ਹੋ ਤਾਂ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਖਤਰਨਾਕ ਸਾਬਤ ਹੋ ਸਕਦਾ ਹੈ ।

ਸਾਫਟ ਡਰਿੰਕ : ਗਰਮੀ ਦੇ ਦਿਨਾਂ ਵਿੱਚ ਭਾਵੇ ਸਾਫਟ ਡਰਿੰਕ ਤੁਹਾਨੂੰ ਰਾਹਤ ਮਹਿਸੂਸ ਕਰਾਉਂਦੇ ਹੋਣ, ਪਰ ਇਹ ਤੁਹਾਡੇ ਪੂਰੇ ਸਰੀਰ ਲਈ ਨੁਕਸਾਨਦਾਇਕ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਤਰ੍ਹਾਂ ਦੇ ਡਰਿੰਕ ਨਾਲ ਤੁਹਾਡੇ ਸਰੀਰ ਉੱਤੇ ਮਾੜਾ ਅਸਰ ਤਾਂ ਹੁੰਦਾ ਹੈ। ਨਾਲ ਹੀ ਇਹ ਲਿਵਰ ਲਈ ਬਹੁਤ ਹੀ ਖ਼ਰਾਬ ਹੁੰਦੇ ਹਨ। ਇਸ ਵਿੱਚ ਸ਼ੁਗਰ ਕੰਟੇਂਟ ਬਹੁਤ ਹੀ ਜ਼ਿਆਦਾ ਹੁੰਦਾ ਹੈ ਅਤੇ ਲਿਵਰ ਉੱਤੇ ਇਸਦਾ ਖ਼ਰਾਬ ਅਸਰ ਪੈਂਦਾ ਹੈ।

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *